เวลาอยู่ในป่าเขาคุณจะนึกถึงอะไร…เหล่าสัตว์น่ารักที่ออกหากินตามวัฏจักรชีวิต ลมเย็นที่พัดพาเอากลิ่นหอมของดอกไม้และใบไม้สีเขียวในป่าที่มีหลากหลายกลิ่นทำให้รู้สึกว่าใจของเราสงบ หรือนึกถึงการผจญภัยค้นหาสิ่งที่อยู่ท่ามกลางการปกคลุมของป่าไม้และทิวเขาที่สลับซับซ้อน ทุกอย่างจะนำพาให้คุณมายังคาเฟ่แห่งนี้ “ForestaCafe’ & Hangout” คาเฟ่พื้นที่ธรรมชาติสำหรับผู้ที่ได้มีโอกาสมาเที่ยวอำเภอแม่สอด จังหวัดตากที่เป็นอำเภอท่องเที่ยวชื่อดังติดกับด่านชายแดนเมียนมาร์ ทำให้มีภูมิทัศน์และสภาพแวดล้อมที่สวยงามแบบดิบ ๆ เป็นธรรมชาติอย่างแท้จริงโดยไม่มีการปรับเปลี่ยนใด ๆ ให้ความดั้งเดิมสูญหายไป แม้แต่คาเฟ่ Foresta Cafe’ & Hangout ที่เปิดได้ไม่นานก็ยังจัดบรรยากาศให้เข้ากับธรรมชาติภูเขา สายน้ำ และป่าไม้แบบดิบ ๆ ดั้งเดิมดุจวันวาน หากมาเที่ยวแม่สอดแล้วต้องแวะมาลองของหวานและอาหารอร่อย ๆ ที่นี่ให้ได้เลย
ทำความรู้จักกับ “ForestaCafe’ & Hangout”
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2021/11/s1-14.jpg)
“Foresta Cafe’ & Hangout” เป็นคาเฟ่ในสวนป่าท่ามกลางขุนเขาในตัวอำเภอแม่สอดที่เพิ่งเปิดได้ไม่นานก็เป็นที่รู้จักกันมากมายในหมู่นักท่องเที่ยวเสียแล้ว เพราะนอกจากหลายคนจะอยากมาท่องเที่ยวชมพรมแดน 2 ประเทศริมแม่น้ำเมยแล้ว ก็ยังอยากมานั่งรับประทานมื้ออร่อย ๆ ในสถานที่พิเศษซึ่งยังคงรักษากลิ่นอายสภาพแวดล้อมสีเขียวของป่าไม้ตะวันตกในอำเภอแม่สอดไว้ดังเดิม และคาเฟ่อันร่มรื่นแห่งนี้ก็สามารถตอบโจทย์ความต้องการของคนสายธรรมชาติได้ทุกด้านทั้งความกรีน ความสดชื่นเย็นสบาย และสายกินแบบคาเฟ่ลับ ๆ ที่น่าค้นหาด้วย
บรรยากาศของ “Foresta Cafe’ & Hangout”
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2021/11/s2-14.jpg)
“Foresta Cafe’ & Hangout” ถูกออกแบบตัวคาเฟ่ให้เป็นอาคารยุโรปแบบบ้านพักตักอากาศปูนดิบสไตล์ลอฟต์ที่ผสมผสานกับอิฐสีน้ำตาลแดงท่ามกลางการจัดภูมิทัศน์แบบป่าไม้ดิบ ๆ เขตภูมิภาคตะวันตกราวกับนั่งอยู่ในป่าบนเนินเขาแบบชิค ๆ สไตล์นักเดินทางแบบแอดเวนเจอร์ มีลานระเบียงไม้ที่จัดโต๊ะแบบคันทรี่ทั่วไปและที่นั่งแฮนด์เมดประยุกต์จากสิ่งของที่ไม่ได้ใช้แล้วให้นั่งรับลมสบาย ๆ ได้มากพอจนถึงด้านในที่เป็นห้องพักปรับอากาศเรียบง่าย อีกทั้งด้านหลังของคาเฟ่ก็มีสระน้ำที่มีการจำลองคล้ายลำธารที่มีน้ำไหลลงจากหินสู่สระธรรมชาติตลอดเวลา คุณสามารถนั่งบนที่นั่งแบบเปลตาข่ายริมสระได้แบบสดชื่น แต่หากมาในช่วงบ่ายก็จะค่อนข้างร้อนหน่อย
เมนูเด็ดของ “Foresta Cafe’ & Hangout”
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2021/11/s3-14.jpg)
“Foresta Cafe’ & Hangout” มีเมนูเด็ดที่คุณต้องมาลอง ได้แก่ เค้กแครอท, เค้กช็อคโกแลตฟอเรสต้า, เค้กกุหลาบสูตรพิเศษ, ชูครีมบิ๊กไซส์, มะม่วงโยเกิร์ต, อเมริกาโน่ X น้ำมะพร้าว และอัญชันมะนาวสดชื่น แนะนำว่าควรสั่งเบเกอรี่มารับประทานพร้อมเครื่องดื่ม ทางร้านแนะนำมาแบบนี้ตามสูตร จะเป็นเครื่องดื่มอะไรก็ได้ค่ะ
Foresta Cafe’ & Hangout
ที่ตั้ง : เลขที่ 244 ตำบลแม่ปะ อำเภอแม่สอด จังหวัดตาก 63110
Google Map : https://goo.gl/maps/qpGFDF4ADKSpwmM47
เวลาเปิดให้บริการ : เปิดทุกวัน ตั้งแต่เวลา 09.00 น. – 17.00 น.
หมายเลขโทรศัพท์ : 080 681 4788
ตามไปเสาะหาที่เที่ยวกันต่อได้ที่ หลงไปไหน