หากคุณเป็นคนที่มีความชื่นชอบใน คาเฟ่น่านั่ง แนวยุโรปคลาสสิกหรือหลงใหลในศิลปะด้านปะติมากรรม สถาปัตยกรรมของปราสาทฮอกวอตส์ในภาพยนตร์เรื่อง “แฮรี่พอตเตอร์”แล้วล่ะก็แสดงว่า คุณต้องรักในการค้นหาเรื่องราวและที่มาที่ไปของลวดลายสถาปัตยกรรมต่างประเทศในยุคต่าง ๆ ที่วิวัฒนาการมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันอย่างแน่นอน โดยเฉพาะประวัติศาสตร์ศิลปะแบบตะวันตกที่พอยิ่งศึกษาเรื่องราวแล้วและได้อยู่กับมันบ่อย ๆ ก็ยิ่งรู้สึกชอบมากขึ้น เช่นนั้นหากเป็นกรณีที่ไปคาเฟ่ต่าง ๆ แน่นอนว่าคุณต้องเลือกไปคาเฟ่แนวบ้านยุโรปแบบคลาสสิกที่เต็มเปี่ยมไปด้วยศิลปะของเฟอร์นิเจอร์ตกแต่งและโครงสร้างเอกลักษณ์ที่สวยงาม ฉะนั้นวันนี้หากคุณกำลังหาคาเฟ่แนวดังกล่าวอยู่ล่ะก็ต้องมาเยือนที่ ร้าน “Featherstone Bistro Café & Lifestyle Shop”เลย แล้วคุณจะกรี๊ดกับความงดงามที่เหมือนได้เข้ามาอยู่ในคฤหาสน์ของดยุคหรือดัชเชสแบบในภาพยนตร์พีเรียดของฝรั่งมาก ได้เวลาของงานเลี้ยงน้ำชาแล้วจ้ะ!
ทำความรู้จักกับ ร้าน “Featherstone Bistro Café & Lifestyle Shop”
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2022/08/บอร์ดงาน-PBN3-3.jpg)
“Featherstone Bistro Café & Lifestyle Shop” เป็นคาเฟ่บ้านยุโรปสไตล์โกธิคย่านเอกมัย กรุงเทพมหานครที่เกิดจากคอนเซ็ปต์ “See – Found – Tell” ของเจ้าของร้านที่ต้องการบอกเล่าเรื่องราวที่ตัวเองได้เคยไปพบไปเห็นมาเกี่ยวกับศิลปะความงดงามแบบยุโรปทั้งสิ่งของ ที่อยู่อาศัย วัฒนธรรม และสิ่งอื่น ๆ ที่ได้ถูกนำรวมอยู่ในบ้านสีดำหลังนี้ที่ผู้คนจะได้ดื่มด่ำกับบรรยากาศเรื่องราวแสนพิเศษที่เห็นได้ผ่านรูปธรรมเอกลักษณ์ในระหว่างรับความอร่อยของเครื่องดื่มสเปเชียลเกรดพรีเมียมและเบเกอรี่ พร้อมช็อปปิ้งสินค้าแฮนด์เมดมากมายอย่างพวกกระเป๋า เครื่องหนัง งานผ้า งานปัก และของกระจุกกระจิกต่าง ๆ ที่เกิดจากการร่วมมือกับกลุ่มแม่บ้านในชุมชนเพื่อนสนับสนุนผลงานดี ๆ เสริมรายได้ให้คนในท้องถิ่น คุ้มค่าแก่การมาทีเดียว
บรรยากาศของ “Featherstone Bistro Café & Lifestyle Shop”
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2022/08/บอร์ดงาน-PBN2-3.jpg)
“Featherstone Bistro Café & Lifestyle Shop” ตัวร้านเป็นบ้านสองชั้นที่ภายในตกแต่งให้ฟีลคฤหาสน์ยุโรปที่ประกอบไปด้วยโซนช็อปปิ้งที่เต็มไปด้วยสินค้าท้องถิ่นสวย ๆ งาม ๆ จัดแสดงให้เลือกซื้อในห้องโทนสีน้ำตาลที่มีความงดงามจากศิลปะของวัสดุไม้เป็นหลักทั้งเฟอร์นิเจอร์และผนังโครงสร้างห้องโดยรวม กับอีกโซนหลักจะเป็นโซนคาเฟ่ค่อนข้างปลอดโปร่ง แบ่งย่อยมีห้องใหญ่ในโทนห้องสีฟ้าน้ำทะเล จำลองเสมือนห้องใต้หลังคาสไตล์ยุโรปผสมกับบรรยากาศแบบเฟรนช์บิสโทร ซึ่งได้ไอเดียมาจาก “Cabinet of Curiosity” ติดบาร์ชงกาแฟ เน้นตกแต่งด้วยเก้าอี้หวาย โต๊ะหินอ่อน กับอีกห้องย่อยของคาเฟ่จะเป็นโทนสีเขียวเน้นความหรูหราหวาน ๆ ของศิลปะแห่งธรรมชาติจากการตกแต่งด้วยดอกไม้ ผีเสื้อ เถาวัลย์ และรูปภาพสำหรับรับประทานอาหารเป็นหมู่คณะ
เมนูเด็ดของ “Featherstone Bistro Café & Lifestyle Shop”
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2022/08/บอร์ดงาน-PBN1-3.jpg)
“Featherstone Bistro Café & Lifestyle Shop” มีเมนูเครื่องดื่มและอาหาร เมนูเด็ด ๆ มากมายที่คุณต้องมาลองให้ได้ ไม่ว่าจะเป็น Wild Gardenia, Drip Brewing Coffee, The Last Rasp, Toffee Coffee, Homemade Hot Chocolate with Marshmallow, Caramelized Onion Soup, Porkchop with Grilled Vegetables, Homemade Liver Pate with Bread, Fresh Coconut Pie และ Herbed TenderLoin Steak
Featherstone Bistro Café & Lifestyle Shop
ที่ตั้ง : 60 ซอยเอกมัย 12 แขวงคลองตันเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพมหานคร 10110
Google Map : https://g.page/featherstonecafe?share
เวลาเปิดให้บริการ : เปิดทุกวัน ตั้งแต่เวลา 10.30น. – 22.00น.
หมายเลขโทรศัพท์ : 097 058 6846
ตามไปเสาะหาที่เที่ยวกันต่อได้ที่ หลงไปไหน