หากจะกล่าวถึงหนึ่งในคาเฟ่ที่มีจำนวนสาขาค่อนข้างเยอะและตอบโจทย์ความชอบในธรรมชาติของผู้คนในสมัยนี้ได้อย่างดีล่ะก็แน่นอนว่าร้าน “Jungle De Café” ก็เป็นหนึ่งในร้านคาเฟ่กาแฟสดแนวป่าไม้ดิบ ๆ ที่มีความสวยงามอย่างมากเวลาที่เราได้ดื่มด่ำกับบรรยากาศป่าไม้พร้อมจิบเครื่องดื่มอร่อย ๆ ร้อน ๆ บอกเลยว่าเป็นฟีลที่พบได้ยากมากเวลาอยู่ในเมือง ยิ่งเป็นป่าที่มีสภาพอากาศเย็นสบายแบบพอดีด้วยยิ่งหายากมาก การเข้ามาของธุรกิจร้านกาแฟ Jungle De Café จึงค่อนข้างมีอิทธิพลอย่างมากในการเปลี่ยนให้คอกาแฟยุคใหม่กลายเป็นคอกาแฟที่อยากอยู่กับสภาพแวดล้อมไร้มลพิษมากขึ้น โดยเฉพาะ “ร้าน Jungle De Cafe สาขาโป่งแยง” คาเฟ่น่านั่ง ที่เป็นสาขาสุดฮิตที่สุดสำหรับคนไทยซึ่งเรียกได้ว่ามาเที่ยวเชียงใหม่ก็ต้องมาเยือนคาเฟ่นี้ให้ได้จึงจะถือว่ามาถึงเมืองล้านนาแล้วจริง ๆ ในยุคนี้ แม้แต่พวกบล็อกเกอร์ก็ยังต้องไม่พลาด
ทำความรู้จักกับร้าน “Jungle De Cafe สาขาโป่งแยง”
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2023/04/บอร์ดงาน-PBN3-2.jpg)
ร้าน “Jungle De Café สาขาโป่งแยง” เป็นคาเฟ่ร้านกาแฟสดที่ตั้งอยู่ในสวนสนุก Adventure ของโป่งแยงอย่าง “โป่งแยงจังเกิ้ล โคสเตอร์&ซิปไลน์” เพียงแค่คุณเดินทางมายังตำบลโป่งแยง อำเภอแม่ริม อยู่ก่อนถึงม่อนแจ่มเพียง 3 กิโลเมตรก็จะได้สัมผัสกับการดื่มเครื่องดื่มและรับประทานเมนูอาหารสเปเชียลในป่าเขาพร้อมเล่นเครื่องเล่นสุดเอ็กซ์สตรีมหวาดเสียวแบบคันทรี่สไตล์คนภูเขาไทย ๆ ที่มีคุณภาพมากมายของนักผจญภัย อาทิ ซิปไลน์หรือโหนสลิงซึ่งมีมากถึง36 สถานี จังเกิ้ล โคสเตอร์ซึ่งคล้ายรถไฟเหาะ ควิกจัมท์ซึ่งคล้ายบันจี้จัมท์ กระโดดจากความเร็วสูงและค่อย ๆ ลดความเร็วลงมาจนถึงฐานล่างสุดด้วยเช่นกัน โดยเฉพาะจังเกิ้ล โคสเตอรี่ที่ใครมีแฟนต้องมานั่งกับแฟนแล้วบอกให้แฟนบังคับรถเร็ว ๆ ให้ได้เลย เราสองคนจะกรี๊ดสร้างอะดรีนาลีนไปด้วยกัน! แล้วจบลงด้วยการดื่มกาแฟชมเขา 360 องศาของแม่ริมแบบอิงแอบแนบชิดกันว้าว ๆ เลย
บรรยากาศของร้าน “Jungle De Café สาขาโป่งแยง”
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2023/04/บอร์ดงาน-PBN2-2.jpg)
ร้าน “Jungle De Café สาขาโป่งแยง” เป็นร้านกระจกอยู่บนที่สูงแบบบ้านต้นไม้ที่สามารถมองเห็นวิวผืนป่าตามยอดเขาลูกต่าง ๆ ของแม่ริมได้อย่างสวยงาม มีโซน Indoor แบบคาเฟ่ห้องปรับอากาศที่แสงลอดเข้ามาปลอดโปร่งชิลล์ ๆ ตามสไตล์ความชอบของคนยุคใหม่และโซน Outdoor หรือโซนอิงน้ำที่ติดกับน้ำตกสวยงามที่ไหลมาจากบนยอดเขาลงสู่ลำธารเย็น ๆ ที่ใครก็ต้องมาจอง สามารถนอนบนหมอนหลากสีกับตาข่ายลอยได้เลย หรือหากใครเป็นสายแอดเวนเจอร์ชอบถ่ายรูปธรรมชาติก็ไปเดินเล่นที่สะพานแขวนหรือเล่นเครื่องเล่นได้
เมนูเด็ดของร้าน “Jungle De Café สาขาโป่งแยง”
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2023/04/บอร์ดงาน-PBN1-2.jpg)
ร้าน “Jungle De Café สาขาโป่งแยง” มีเมนูเครื่องดื่มและอาหาร เมนูเด็ด ๆ มากมายที่คุณต้องมาลองให้ได้ ไม่ว่าจะเป็นโกโก้เย็น, ลาเต้เย็น, ชาเขียวปั่น, นมพาสเทลคาราเมลปั่น, ปีกไก่ทอด, กะเพราหมูราดไข่ดาว, หมูสะเต๊ะ, เอ็นไก่ทอด และเค้กบลูเบอร์รี่
Jungle De Café สาขาโป่งแยง
ที่ตั้ง : 99/9 หมู่ที่ 2 ตำบลโป่งแยง อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่ 50180
Google Map : https://goo.gl/maps/4v55RiUeaMmsSqFu5
เวลาให้บริการ : เปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 09.00น. – 18.00น.
หมายเลขโทรศัพท์ : 081 603 2180
ตามไปเสาะหาที่เที่ยวกันต่อได้ที่ หลงไปไหน