พบกันอีกครั้งกับ คาเฟ่น่านั่ง ต้องบอกว่าหลังๆ มานี้ หลายคนในบ้านเราหันมาใส่ใจสุขภาพกันมากขึ้น แต่ละคนก็มีวิธีในการดูแลสุขภาพแตกต่างกัน แต่ส่วนใหญ่จะเป็นในลักษณะ การออกกำลังกาย การนอนพักผ่อนให้มากขึ้น การดื่มน้ำให้พอเพียงต่อความต้องการของร่างกาย และการเลือกรับประทานอาหาร โดยแบบหลังสุดจะค่อนข้างได้รับความสนใจกันเป็นพิเศษ เพราะเรื่องกินเราต้องกินกันเป็นประจำทุกวันอยู่แล้ว ดังนั้นจึงเป็นอีกสิ่งที่ไม่ควรมองข้ามกันนะคะ โดยเฉพาะใครที่ไม่มีเวลาในการออกกำลังกาย หรือมักจะนอนดึกอยู่เสมอ คุณจำเป็นต้องเลือกรับประทานอาหารที่มีประโยชน์ รวมไปถึงใครที่มีน้ำหนักตัวเกินมาตรฐานการเลือกรับประทานอาหารก็มีส่วนช่วยคุณได้เช่นกัน ทำให้ในปัจจุบันมีร้านอาหารที่เกี่ยวกับในเรื่องของสุขภาพเปิดขึ้นหลายแห่ง อย่างเช่นที่ WE Cafe Phuket ก็เป็นคาเฟ่อีกแห่งหนึ่งที่เหมาะมากสำหรับใครกำลังมองหาอาหารที่มีประโยชน์และดีต่อสุขภาพรับประทาน แต่ไม่มีเวลาทำเอง แล้วร้านนี้จะมีอะไรน่าสนใจบ้างนั้นใครอยากทราบตามไปดูกันได้เลย
บรรยากาศภายในร้าน WE Cafe Phuket
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2023/12/บอร์ดงาน-PBN11.jpg)
บรรยากาศภายในร้านต้องบอกว่าค่อนข้างจะเข้ากันกับธรรมชาติสุดๆ เพราะจะเน้นไม้ประดับเป็นโทนสีเขียวเป็นหลัก รวมไปถึงวัสดุ อุปกรณ์และเฟอร์นิเจอร์ภายในร้านก็ยังเน้นเป็นเฟอร์นิเจอร์ไม้กันอีกด้วย เขาไปนั่งแล้วให้ความรู้สึกอยากทานผักขึ้นมาทันทีกันเลยทีเดียว และสีเขียวๆ เหล่านี้ยังช่วยให้เราสบายตารวมทั้งรู้สึกผ่อนคลายได้เป็นอย่างดีกันอีกด้วย แต่ที่ดูโดดเด่นสะดุดตามากที่สุดก็คงเป็นเสาที่ออกแบบให้มีลักษณะเหมือนต้นไม้กำลังแตกกิ่งก้านสาขา ซึ่งมีอยู่หลายต้นในร้าน ใครเขามาก็น่าจะมองเห็นโดดเด่นกันเป็นสิ่งแรกอย่างแน่นอน สำหรับโซนนั่งของทางร้านจะมีให้เลือกทั้งแบบ Indoor และ Outdoor แต่บริเวณด้านในกันนะคะ ซึ่งก็มีให้เลือกได้หลายมุมพอสมควรเลยทีเดียว
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2023/12/บอร์ดงาน-PBN10.jpg)
เมนูอาหารแนะนำ
อาหารของที่นี่จะเน้นที่มีประโยชน์ต่อสุขภาพโดยเฉพาะ และวัตถุดิบที่นำมาประกอบอาหารก็จะคัดสรรเป็นพิเศษ ผักบางชนิดทางร้านยังปลูกขึ้นเองอีกด้วย ลูกค้าจึงมั่นใจได้เลยถึงความสดใหม่ สำหรับ เมนูเด็ด ๆ ที่เราอยากจะแนะนำก็อย่างเช่น สลัดทูน่ามาเนีย ที่ทำมาจากปลาทูน่าเนื้อแน่นๆ นำมาย่างให้หอมทานคู่กับผักสลัดกรอบ ราดด้วยน้ำซอสผสมงาสูตรเฉพาะของทางร้าน รสชาติอร่อยลงตัว อีกสักเมนูแนะนำเป็น พิซซ่าหน้ากะเพราไก่ นำอกไก่กับซอสกะเพรามาผัดคลุกเคล้าให้เข้ากัน จนได้รสชาติเข้มข้น นอกจากนี้ยังมีเมนูขนมและเครื่องดื่มให้เลือกอีกหลายรายการ
![](https://heycherrybullet.com/wp-content/uploads/2023/12/บอร์ดงาน-PBN9.jpg)
สำหรับ WE Cafe Phuket จะมีอยู่ด้วยกัน 3 สาขา ได้แก่ สาขาราไวย์, สาขาถนนเจ้าฟ้า และ สาขาสามกอง สะดวกสาขาไหนสามารถไปเลือกใช้บริการกันได้ โดยทางร้านจะเปิดให้บริการทุกวันตั้งแต่เวลา 10.00 – 22.00 น. พิกัด >> https://goo.gl/maps/DuatfMMsuHMYuj879
ตามไปเสาะหาที่เที่ยวกันต่อได้ที่ หลงไปไหน